மனிதனும் மர்மங்களும்_ மதன்

11545124

இன்னிக்கு நான் படிச்சிட்டு வந்தது குமுதம் ரிப்போர்டர்ல தொடரா வந்த மனிதனும் மர்மங்களும் என்ற எழுத்தாளர் மதனோட புத்தகம்.

ஒரு வரில சொல்லணும்னா செம்மையான அனுபவம் இந்த புத்தகம். மர்மங்கள் எனும்போது பேய் இல்லாமலா..ஆனால் அதை விட சுவாரஷ்யமான விஷயங்கள் நிறைய இருக்கு!

நூற்று தொண்ணூறு பக்கத்துல இருக்கற புத்தகத்துல பர்ஸ்ட் குவார்ட்டர்ல தான் பேய்ஸ் வர்றாங்க. அதுவும் உண்மைச்சம்பவங்களை வச்சு அவங்களோட ஹிஸ்டரியையே துவைச்சு புழிஞ்சு காயப்போட்டு அயனும் பண்ணி மடிச்சு வச்சுர்றார் மதன் சார். எனக்கு என்ன பிடிச்சதுன்னா உண்மை சம்பவங்களை சொல்லிட்டு அதுக்கு விஞ்ஞான விளக்கம், கோட்பாடுகள் மூலமா அது எப்படி சாத்தியம் என்று சொல்லிருக்கறதால பக்கத்துக்கு பக்கம் சுவாரஸ்யமா இருந்துது!

உங்களுக்கு பேய்ஸ் புடிக்காதுன்னா தயவு பண்ணி முதல் ஐம்பது பக்கங்களை ஸ்கிப் பண்ணிடுங்க. அதுக்காக புக்கை படிக்காம மட்டும் விட்றாதீங்க. ஐம்பது பக்கங்களுக்கு அப்புறம் வர்ற எக்ஸ்பீரியன்ஸ் மிஸ் பண்ணவே கூடாதது! தமிழில் இப்படி புத்தகங்கள் ரொம்ப ரேர்! ஒரு கவர் போல படிச்ச விஷயங்களை நான் ஷேர் பண்றேன்.

நேத்து பின்னேரம் நான் படிக்க ஆரம்பிச்சப்போ மழை இருட்டு, குளிர் வேறயா… பேய் வரும்போது டெம்பரேச்சர் குறையும்னு சொல்லவும் எனக்கு பின்கழுத்து முடில்லாம் ஒரே பைலா டான்ஸ் தாங்க. அதுவும் பேய்களை கடகரைஸ் பண்றார், சாதா பேய், chilli பேய், காமேடிப்பெய், ஹெல்பிங் பேய், விளையாட்டா ராக்கிங் பண்ற பேய்னு, ஒருத்தர் உயிரோட இருக்கறப்பவே அவரோட பேய்னு, அதுவும் அத்தனையும் உண்மை சம்பவங்களை வச்சு! அதை பல விஞ்ஞானிகள் சோதனை பண்ணி நிரூபிச்சதை அழகா கதை போல சொல்றார். இன்னொரு திடுக் தகவல் இதுவரை ஆவிகளோட நடந்த இன்டராக்ஷன்ஸ் பெண்களோட தான் அதிகமாம். அதாவது பெண் மீடியம்களை தொடர்பு கொள்வது தான் அதிகமாம்.

ஆவி எப்படி வருதுன்றதுக்கான விஞ்ஞான விளக்கம் நான் இன்னிக்கு தான் படிச்சேன் மக்களே. Society for Psychical Research இது தொடர்பான ஆராய்ச்சிகளை பண்றாங்களாம். நமக்கு வேலை கொடுப்பாங்களா?

மனித உடலின் மிக எளிய கட்டமைப்பு செல்னு நாம படிச்சிருக்கோம்.கோடிக்கணக்கான cell சேர்ந்து உடம்பை உருவாக்கறது போல மனதுக்கும் செல் உண்டாம். மூளைக்கு தகவல் சொல்ற Neuron செல்களை போல எண்ணங்களுக்கான அடிப்படை அலகாக psychon இருக்கிறதாம். பல psychon கள் சேர்ந்து ஒரு குறிப்பிட்ட எண்ணம் உருவாகும் என்பதாக வைத்துக்கொள்ளலாம்.

இப்போ நம்ம ராஜ்கிரண் சார் டவுன்ல இருந்துட்டு “அவரவர் வாழ்க்கையில் ஆயிரம் மாற்றங்கள்” னு கிராமத்து வீட்டையும் அவர் குடும்பத்தையும் நினைச்சு ரொம்ப பீலாயிடறார். ரொம்ப ரொம்ப ஸ்ட்ராங்கா அவர் பீல் பண்ணும்போது இந்த psychons ங்கற அக்கியூஸ்ட்கள் சேர்ந்து அந்த கிராமத்துக்கு போய்டும். சில வேலைகள்ல அந்த கிராமத்துல இருக்கறவங்க கண்ணனுக்கு புகை போல அங்கே ராஜ்கிரண் நடந்துட்டு இருக்கறது தெரியக்கூடும். எஸ் உயிரோட இருக்கறவங்களோட எண்ணங்கள் ஸ்ட்ராங்கா இருந்தா அவங்களோட ஆவி கூட தோன்றும். அஜித் சார் கோர்ட்ல பீலிங்கா பேசும்போதே அத்திப்பட்டில மிதந்திட்டு இருக்கற சாத்தியங்களும் உண்டு!

இது தான் இறந்த பின்னரும் அவங்களுக்கு பிடிச்ச இடத்தில சிலர் அவங்களை பார்க்க முடியறதுக்கும் காரணம்.இது எல்லாம் காலப்போக்குல அந்த psychonகள் சக்தியை இழந்து மறைஞ்சு போறதால நமக்கும் ஆவி தெரியிறது குறைஞ்சு மறைஞ்சு போய்டும்.

ஆனா ஒருத்தர் சாகற அதே நேரம் எங்கயோ இருக்கற இன்னொருத்தருக்கு அவர் தெரிஞ்ச சம்பவங்கள் நிறைய நடந்துது. அது எப்படி சாத்தியம்?இங்கே தான் மையர்ஸ் தன்னோட டெலிபதி தியரி ஓட வர்றார்.

சாகற நேரம் சம்பந்தப்பட்டவரிடம் இருந்து அவங்களை பிடிச்சவங்க கிட்ட என்னை காப்பாத்து, நான் இறந்துட்டு இருக்கேன், உன்னை பாக்கணும்னு எண்ண அலை உருவாகி ஒளி வேகத்தில் பயணிக்குது
அந்த ரிசீவரோட மூளை டெலிபதிக் ஆக தட்டி எழுப்பப்பட அவர் கண்முன்னே அந்த இறந்தவரோட உருவம் தெரியுது!

எல்லாம் சரி அந்த ஆவிக்கு சம்பந்தமே இல்லாதவங்க பலர் சில சமயங்கள்ல அந்த ஆவியை பார்க்க முடியுதே, இது எப்படி?
இங்கேதான் காஸ்டாப் யூங் என்ற சிக்மன்ட் பிராய்டின் பிரதான சீடர் என்ட்ரி கொடுக்கறார். அவர் சொல்வது என்னவெனில்
நம்ம ஆழ்மனத்துக்குள் பொதுவான மனம் என்று ஒன்று உண்டாம். ஒட்டுமொத்த உலகையும் சேர்த்தது போல, அனைவரையும் ஒரு சேர ஒன்று போல சிந்திக்க வைக்கும் மனம் அது! சில நாடுகளின் மாபெரும் புரட்சிப்போராட்டங்கள் மூலம் மக்கள் சக்தி ஒன்று சேர்வது இந்த மனத்தின் செயல் தானாம்.

சோ ஆவிக்கு நெருங்கியர் டெலிப்பதி மூலம் அந்த ஆவிக்கு வடிவம் கொடுக்க இந்த பொதுவான மனம் மூலம் பலருக்கு படிப்படியாக அந்த உருவத்தோடு டெலிபதி நிகழ்கிறது. அவ்வளவு தான். புத்தகத்தில் படியுங்கள் மக்களே மிக எளிதாக புரியும்படி மதன் சார் சூப்பராக சொல்வார்.

அடுத்து psychic பற்றி சொல்கிறார். பெரியவர்களை விட சிறுவர்களுக்கு இந்த சக்தி அதிகமாம். இன்னொரு சுவாரஷ்யமான சம்பவம் சொல்லிருந்தார். டைட்டானிக் மூழ்க கிட்டத்தட்ட பத்து ஆண்டுகளுக்கு முன் ஒரு நாவல் பாரிய கப்பலொன்று 77000 பேரோடு முதல் பயணத்தில் பனியில் மோதி கவிழ்த்தது என்று வந்ததாம். டைட்டானிக் மூழ்கியபிறகு சேதங்கள், எண்ணிக்கைகள் அனைத்துமே அந்த நாவலோடு ஒத்துப்போனதாம். அதிசயம் என்னவெனில் அந்த நாவலில் வரும் கப்பலுக்கு பேர் டைட்டன்.

ஒரு பத்திரிகையாளர் இந்த நாவலை போல நடக்க சந்தர்ப்பம் உண்டு. ஏனெனில் பாரிய கப்பல்கள் இப்போது கட்டப்படுகின்றன என்று விபத்துக்கு சில நாட்களின் முன் சொல்லிஇருக்கிறார். ஆச்சர்யம் தானே அதை நம்பாமல் டைட்டானிக்கில் பயணித்து இறந்து போயிருக்கிறார்! psychic எண்ணங்களை நாம் சீரியஸாக எடுத்து கொள்வதில்லை என்பது தான் உண்மை.

பிறகு கனவுகள், நாஸ்டர்டாம், சக்தி கொண்ட மனிதர்கள், மீன் மழை, தவளை மழை, திடீரென்று நெருப்பு பற்றி சாம்பலாகும் மனிதர்கள், aura, வேற்றுக்கிரக வாசிகள் என்று புத்தகம் பர பரவென்று பறக்கிறது.
வேற்றுக்கிரக வாசிகள் பற்றி படிக்கும் போது மண்டைல ஒரு விஷயம் தோணிச்சு. அதுதான் நீல நிறம். என்னை கேட்டால் உலகில் மர்மமான நிறம் நீலம் என்பேன். வேற்று கிரகவாசிகளின் பறக்கும் தட்டுக்களில் இருந்து நீல ஒளி வருவது, நீலக்கண்கள், ஏன் fantasy என்று சொல்லும் போதே நாம் நீல நிறத்தை தான் தெரிவு செய்வோம். இதை பற்றி இன்னும் படிக்க வேண்டும்!

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: