நான் நானாக..

images# Age poguthu
waves and vibrations தெரியுமல்லவா? அதில் வரும் அலைவடிவம் ஞாபகம் இருக்கிறதா? ஆனால் wave, wavelength பற்றியெல்லாம் அறிந்திராத சின்ன வயதில் நாட்கள் நகர்வது கடலை ஒன்றின் அசைவு போல எனக்குத்தோன்றும். கடலலை ஒன்றின் மீது பள்ளிச்சீருடையோடு நான் மிதந்து அலைவடிவமாய் உயர்ந்து கரைமணலை அடைந்தால் பாடசாலை செல்லும் காலைவேளை. சன்னமாய் மண்ணின் குறுகுறுப்பு வேறு கையில் படும். பிறகு திரும்ப அதே அலையில் கடல் நோக்கிபோய் கடலுக்குள் மூழ்குவேன். ஆழமான நீலக்கடல் தான் இரவின் குறியீடு போலும். ஒரு செக்கனில் தோன்றிமறையும் காட்சி இது. பிறகு பூமியின் சகல செயல்பாடுகளிலும் இதே லயத்தை பௌதிகவியல் கற்றுத்தந்தபோது வியப்பாக இருந்தது. எல்லோர்க்கும் இந்த எண்ணம் வருமா என்று இதுவரை யாரிடமும் கேட்டுப்பார்த்ததில்லை. சிறுபிள்ளைத்தனமாக இருக்காதா என்ற தயக்கம் என்னை விழுங்கிவிடும். கேட்கவேண்டும்..இப்போதெல்லாம் நாட்கள் நகர்வது முன்னை விட கணநேர காட்சியாகிவிட்டது. அதோடு நான் பள்ளிச்சீருடையிலும் வருவது இல்லை!

#ennamma ippad sudureengalema?

சூரியன் தீ வைத்துக்கொண்டிருக்கிறான். வெய்யில் தகிக்கிறது. போனவாரம் அருமையாய் மாலையில் மழைவேறு. அதுவும் சூட்டை தணிப்பதற்குப்பதிலாக வெம்மையைத்தான் கிளப்பிப்போகிறது. நேற்று வேலை முடிந்து வந்து வீட்டுப்படிக்கட்டுகளில் தாவியபோது பக்கத்துப்பல்கனியில் லண்டன் அக்கா நின்று என்னைக்கண்டதும் சிரித்தார். எப்படி இங்கே இருக்கிறீர்கள்? சுடவில்லையா? எனக்கு ஆமையாய் மாறி தண்ணீருக்குள்ளேயே இருக்கவேண்டும் என்று தோன்றுகிறது என்றேன். உங்களால் சொல்ல முடிகிறது நான் சொன்னால் வெளிநாட்டில் இருந்து வந்து சீன் போடிங் என்று விடுவார்கள் என்பதால் வாயை மூடிக்கொண்டிருக்கிறேன் என்று பாவமாய் சொன்னார். ஹ்ம்ம் அவரவர் பிரச்சனை அவர்களுக்கு !! ஆமாம். முன்னர் இப்படிப்பட்ட வெயிலை உணர்ந்ததே இல்லை. பாடசாலைக்காலத்திலெல்லாம் இவ்வளவு வெயில் எரிக்கவில்லையே என்பது கடந்தகாலம் எப்போதுமே இனிமையான ஞாபகத்தை தான் கொண்டிருக்கும் என்பதனால் தானா? சிறுவயதில் சாப்பிட்ட அம்மா சமையலுக்கும் அதே அம்மாவின் இப்போதைய சமையலும் கொஞ்சமே கொஞ்சம் வித்யாசம் இருக்கும். முன்னது கொஞ்சம் ருசியில் அதிகம். #சிந்திக்கிங்… global warmingகுக்கு இப்படியொரு மறுபக்கம் இருந்திருக்கும் என்று பூமிக்கே தெரிந்திருக்காது அட லியானார்டோ கூட ஆஸ்கார் மேடையில் இதைப்பற்றித்தான் பேசினார். முன்னரே தயார்ப்படுத்திக்கொண்டு வந்திருக்கவேண்டும். மீதி நான்கு பேரும் என்ன ப்ரிப்பேர் பண்ணிக்கொண்டு வந்திருப்பார்கள்? விருது கொடுக்கலைன்னாலும் அவங்க ஸ்பீச்சை எழுதி வாங்கிருக்கணும்!!!

#nonthupoyify

மிக மிக ஆதங்கமான ஒரு விஷயம். ஒரு விடயத்தை தமிழில் புதிதாக முயற்சிப்பதாலேயே அது விமர்சனத்துக்கு அப்பால்பட்டதாய் ஆகிவிடுமா? என்ன கொடுமை சரவணா இது? மிருதனை விட உருவன் நன்றாக இருந்தது. அறிமுகப்படுத்திய pfool க்கு ஒரு நன்றி.  இந்த மாதிரி நல்லவிங்க வாழணும்! 😉 இந்த அபத்தத்துக்கு சற்றும் குறையாத இன்னொரு அபத்தம் நான் ஈழத்தமிழன் என்று சொல்லி ஆதரவு கேட்பது. திறமையை முன்னிறுத்தாமல் நிவாரணம் கேட்கும் இந்தப்பண்பு மறத்தமிழன் பரம்பரைக்கு எப்போது வந்தது? உங்களுக்காகத்தான் பண்றேன்னு ஒரு கொசுறு வேற. உங்க திறமை, உங்க முயற்சி நீங்க பார்ட்டிசிபேட் பண்றீங்க. உங்களை பிடிச்சிருந்தா எல்லாருமே சப்போர்ட் பண்ணுவாங்க. அதை விட்டு நீங்க யார்னு சொல்லிக்கேட்கறது ஒருவகை உணர்வு ரீதியான நிர்ப்பந்தம்னு எனக்கு தோணுதே.

#ராஜா ஆயிரம்.

அவர் திறமையான இசையமைப்பாளர்தான் ஆனால் கடவுள் , இசையில் முதல் என்று விஜய் டிவி தொடர்ந்து உருகிய உருகலில் புரிந்து விட்டது. விழாவை சொதப்பிபை என்று. எனக்கு ஸ்ரீநிவாசை பிடிக்கும். இசையை ரசிக்கையில் ஒரு குழந்தையாய் மாறிவிடும் இயல்பு பிடிக்கும். ஆனா அவர் கூட ரெண்டு மூன்று வாரமாக அவ்வ்வ்வ் வேணாம் ஸ்ரீனிஜி. விஜெய் டிவி காரன் சொல்றதை கேக்காதீங்க. ஒகே விழா எப்படி நடந்துது? வச்சு செஞ்சுட்டாங்களாம். நொந்து போன மக்கள் போஸ்ட் மேல போஸ்ட்களாக போட்டுத்தாக்கிட்டு இருக்காங்க. நாம தான் அப்போவே நினைச்சோமே மொமென்ட்! அப்புறம் கமல் சார்.. ஹி ஹி இந்த கமல் நடிப்பதை மட்டும் பார்த்துக்கொண்டாலே போதும் என்று தோன்றுவது எனக்கு மட்டும்தானா?   இன்னொரு நியூஸ் ARR கொழும்புக்கு வர்றாராமே! அப்படியே நரம்பெல்லாம் என்னவளே இண்டர்லூட் இப்போவே கேட்க ஆரம்பிச்சாச்சு!

# கார்த்தி பஞ்ச் : வம்பை மணி கொடுத்து வாங்கிபைன்னு முடிவு பண்ணிட்டா ஆடி காராவே வாங்கிடணும். சும்மா டொயோட்டா கொரொல்லாக்கெல்லாம் காம்ப்ரமைஸ் ஆகக்கூடாது

Advertisements

2 thoughts on “நான் நானாக..

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

w

Connecting to %s